Lớp G - Luật sư Khoá X (2010)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Về bài thuyết trình luận cứ vụ Hiều- Giầu

5 posters

Go down

Về bài thuyết trình luận cứ vụ Hiều- Giầu Empty Về bài thuyết trình luận cứ vụ Hiều- Giầu

Bài gửi  Delman Thu Dec 30, 2010 4:41 pm

Tình hình là chả có chiện gì để bàn, đem chuyện vụ thuyết trình Hiếu - Giầu ra chém vậy.
Qua vụ thuyết trình ngày hôm qua, mới thấy rằng các luật sư tương lai lớp 10G kĩ năng yếu hơn hẳn bên lớp 10E ( Nói ra sự thật này các bác đừng chém em nhé Embarassed )

Trước hết là về tác phong làm việc nhóm, không biết nhóm 3 4 thế nào chứ thấy bên nhóm 1 2 cứ ngồi im như thóc ai cũng tập trung chép bài, chả thấy bàn bạc gì cả, và rồi cuối cùng đến khi thuyết trình thì việc thuyết trình lại bị đùn đẩy cho nhóm trưởng. Cái này mình đã trải qua rất nhiều hồi học đại học luật rồi, không ngờ lên lớp luật sư vẫn gặp phải.
Thứ hai là về thuyết trình, rõ ràng là lớp mình lên sau, đáng ra có thể tiếp thu và áp dụng tốt những ưu điểm và hạn chế nhược điểm của lớp E. Nhưng nói thật thì các bài nói của các luật sư 10 G không bằng lớp 10E, mặc dù lớp 10G đã được thầy thông báo chuẩn bị hồ sơ, luận cứ từ trước còn lớp 10E đến lớp mới biết về cái vụ thuyết trình này. confused

No Hy vọng nếu có lần sau, 10G mình phải thể hiện cho 10E thấy khả năng của 10G mình. Razz Razz
Delman
Delman

Về bài thuyết trình luận cứ vụ Hiều- Giầu Empty Re: Về bài thuyết trình luận cứ vụ Hiều- Giầu

Bài gửi  Salem Thu Dec 30, 2010 11:30 pm

Delman đã viết:Tình hình là chả có chiện gì để bàn, đem chuyện vụ thuyết trình Hiếu - Giầu ra chém vậy.
Qua vụ thuyết trình ngày hôm qua, mới thấy rằng các luật sư tương lai lớp 10G kĩ năng yếu hơn hẳn bên lớp 10E ( Nói ra sự thật này các bác đừng chém em nhé Embarassed )

Trước hết là về tác phong làm việc nhóm, không biết nhóm 3 4 thế nào chứ thấy bên nhóm 1 2 cứ ngồi im như thóc ai cũng tập trung chép bài, chả thấy bàn bạc gì cả, và rồi cuối cùng đến khi thuyết trình thì việc thuyết trình lại bị đùn đẩy cho nhóm trưởng. Cái này mình đã trải qua rất nhiều hồi học đại học luật rồi, không ngờ lên lớp luật sư vẫn gặp phải.
Thứ hai là về thuyết trình, rõ ràng là lớp mình lên sau, đáng ra có thể tiếp thu và áp dụng tốt những ưu điểm và hạn chế nhược điểm của lớp E. Nhưng nói thật thì các bài nói của các luật sư 10 G không bằng lớp 10E, mặc dù lớp 10G đã được thầy thông báo chuẩn bị hồ sơ, luận cứ từ trước còn lớp 10E đến lớp mới biết về cái vụ thuyết trình này. confused

No Hy vọng nếu có lần sau, 10G mình phải thể hiện cho 10E thấy khả năng của 10G mình. Razz Razz

Mình cũng giống Hoàng, rất trăn trở về cái sự vụ này! Cảm ơn Hoàng là người đã bày tỏ và chia sẻ những điều trên.
Rất hi vọng rằng cũng có nhiều người cùng suy tư giống Delman, giống Salem tớ để có ý thức hơn trong trách nhiệm của bản thân với chính mình và với tập thể LS10G nhé!
Mình luôn cố gắng tỏ ra nhiệt tình và có thể làm tốt các việc, chỉ để kêu gọi tinh thần nhiệt tình và sự ủng hộ của mọi người cùng hăng hái hơn đóng góp cho các phong trào của lớp. Hi vọng rằng tinh thần đó sẽ được nuôi dưỡng nhiều hơn bởi sự đóng góp của cả các bạn nữa.

Hi vọng qua tình huống thuyết trình trên, mọi người sẽ ý thức hơn về những việc làm của mình. Hãy là người sống và để lại tên trên trái tim của nhiều người khác!
Salem
Salem

Về bài thuyết trình luận cứ vụ Hiều- Giầu Empty Re: Về bài thuyết trình luận cứ vụ Hiều- Giầu

Bài gửi  Thanh Nga Tue Jan 04, 2011 9:20 am

Hic, thấy hai bạn có tinh thần trách nhiệm mà ngại wa. Mình nhiều khi đi học mà chẳng có chữ nào trong đầu, thế nên đến lớp thầy bắt nộp bài là hí hoáy viết, cũng chẳng đóng góp được ý kiến gì cho lớp.
Thanh Nga
Thanh Nga
Admin

https://luatsu10g.forumvi.com

Bài gửi  tuyetloan Wed Jan 05, 2011 3:23 pm

hic, chị Thanh Nga còn thế thì em còn tnao nữa, huhu...
Nhưng liệu ai có thể up một bài luận cứ bào chữa đầy đủ cho vụ Hiều Giàu để mọi người cùng tham khảo không nhỉ??? Được thế thì tốt quá còn gì!
tuyetloan
tuyetloan

http://sieuthibatdongsan.com.vn - vietnamluat.vn

Bài gửi  luatsucoi Thu Jan 06, 2011 2:40 pm

Nghĩ lại hôm đó mình cũng thấy ngại Embarassed . Nhiều khi chỉ vì cái tính thiếu tự tin mà ra nông nỗi đó. Rõ ràng là bài đó bọn mình đã được học trên lớp rất kỹ rùi mà còn như thế. Hôm đó thấy tổ 3 cũng bàn luận sôi nổi lắm nhưng rồi chẳng ai chịu đứng lên gánh trách nhiệm nặng nề nhất nên Mạnh bị đưa vào thế bị động -> không có 1 bài bào chữa như ý, híc. Lần sau khi làm việc theo nhóm, hy vọng lớp mình có tinh thần trách nhiệm hơn.

luatsucoi

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics